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Arusha ladai
makundi

mu

mitatu huku baadhi ya wanu-
faika wakikosa uaminifu kiasi
na kisha wanapopewa mikopo
huzima simu na wengine ku-
hama mitaa.

“Jamani fedha hizi ni za
serikali, mkizichukua rudisheni
na wenzenu wengine wakope
acheni tabia mbaya ya kutoreje-
sha mikopo, oneni licha ya
kuwadai Sh bilioni tatu, bado
tunaendelea kutoa mikopo
mengine hamjiulizi fedha hizi
rinatoka wapi, "alihoji.

Kaimu Mkurugenzi Jiji la
Arusha, Mwanamsiu Dossi alise-
ma kati ya Julai hadi Desemba,
Halmashauri ya Jiji la Arusha
imeidhinisha utoaji wa mikopo
ya Sh 565,380,410 kwa vikundi

42 vya wajasiriamali vilivyopo
kata 23 jijini humo.

Alisema fedha hizo zinako-
wa kutokana na mchango

wa asilimia 10 ya mapato ya
ndani ambapo Sh milioni 35
zitatolewa kwa vikundi 25 vya
wanawake na Sh milioni 175
zitatolewa kwa vikundi 15 vya
vijana na Sh milioni 30 zinatole-
wa kwa vikundi viwili vya watu
wenye ulemavu.

Ofisa Vijana Jiji la Arusha,
Hanifa Ramadhan alisema jiji
hilo litaendelea kushirikiana na
vijana kuibua miradi mbalimbali
na mikopo ili kuwawezesha
kujikwamua kiuchumi.

Aliwasisitiza vijana wan-
apopata mikopo kuitumia kwa
uangalifu na kurejesha mareje-
sho ili kuwezesha na wengine
kukopa.

Marekani kuleta

wawekezajl

Na Mwandishi Maalumu

hidi kushirikiana na Serikali
ya Tanzania katika masuala
mbalimbali ikiwa ni pamoja na
kuziinua sckta za mifugo na
uvuvi ili zichangie zaidi kwenye
to la taifa.

Waziri wa Mifugo na Uvuvi,
Mashimba Ndaki aliyasema hayo fijini
Dodoma alipozungumza na waandi-
shi wa habari muda mfupi baada
kuzun na Balozi wa Marekani
nchini Tanzania, Donald Wright.

Ndaki alisema Balozi Wright alim-
hakikishia kuwa Serikali ya Marekani
ipo tayar kuleta wawekezaji kutoka
nchini kwake ili kukuza na kuwezesha
sekta hizo kutoa mchango mkubwa
katika uchumi wa viwanda.

“Balozi Wright ameahidi kuleta
wataalamu kutoka Marekani il kub-
adilishana uzoefu wa kivfundi katika
sekta ya mifugo ili wafugaji wetu
waweze kubadilika na kuanza kufuga
kibiashara ili kukuza kipato chao na

SERIKAL[ ya Marekani imea-

mifugo, uvuvi

kuongeza ajira nchini,” alisema.

Kuhusu uchumi wa bluu ambao
Serikali ya Tanzania imeanza kuweke-
za, Ndaki alisema Serikali ya Marekani
italeta wawekezaji kuja kuwekeza
katika eneo hilo na kuisaidia Tanzania
kizona tija ya uwekezaji uchumi huo.

“Wenzetu wa Marekani wameen-
delea na wamewekeza sana katika
uchumi wa bluu hivyo kupitia wao
wanaweza kutusaidia kuimarisha eneo
hilo ili sekta ya uvuvi iweze kuwa na
tija zaidi kwn taifa letu,” alisema.

Alisemna pia Serikali ya Marekani
ipo tayari kusaidia kukabili uvuvi
haramu na alimuomba Balozi Wright
aone uwezekano wa kuwapatia
Watanzania nafasi ya kwenda
Marekani kujifunza masuala ya
mifugo na uvuvi.

Ndaki alisema Balozi Wright
alikwenda kumtembelea ili kuimari-
sha ushirikiano katika sekta za mifu
na uvuvi, na pia kutoa salamu za
za Marekani kwa Rais Samia Suluhu
Hassan kutokana na kifo cha Rais John
Magufuli.
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ya Mifugona
Uvuvi imetenga fedha
katika bajeti va mwaka

2021 /22 kwa ajili ya kukarabati
mnada wa kimataifa wa mi

wa Pugu ili kuongeza maduhuli -
ya serikali.

Naibu Waziri wa Mifugo,
Abdallah Ulega alisema hayo wakati
akijibu swali 1a nyongeza la Mbunge
wia Ukonga, Jerry Silan (CCM) aliy-
etaka kujua serikali ina mpango gani
wa kukarabati mnada huo ambao
ni chanzo kikubwa cha mapato ya
serikall.

Ulega alisema kwa sasa serikali
itakuwa mafanva ukarabati mdogn
mdogo kwa kutumia fedha kidogo
zilizopo wakati ikisuburi fedha zilizo-
tengwa kwenye bajeti va mwaka huu
kwa ajili ya ukarabati mkubiva wa
mnada huo,

Akipibu swali la Mbunge Vit
Maalumu, Esther Matiko (Chadema)
aliyetaka kujua ni lini mnada wa mif-
ugo wa Magena uliopo Halmashauri
ya Mji wa Tarime utafunguliva
kama ambavyo serikali iliahidi
mwiaka 2016, Ulega alisema mnada
huo ulikamilika kujergwa mwaka
1995 na ulifunguliwa mwaka 1996,
ambapo ng'ombe 104,000 waliuzwa
na Sh milioni 260 zilikusanywa kama
maduhuli ya serikali

“"Hata hivyo, Kamati ya Ulinzi na
Usalama ya Mkoa wa Mara mwala
1997 iliagiza mnada ufungwe kuto-
kana na changamoto zilizofitokeza
ikiwamo wizi wa mifugo na sababu

kiusalama,” alisema,

Alisema uongozi wa mkoa wa
Mara uliwasilisha ombi rasmj wiza-
rani la kufuta mnada wa Magena na
kupendekeza uhamishiwe eneo la
K&ul.]'ln:g; Check Point.

3 alisema wizara hiyo ili-
fenga mnada wa Kirun'l}waj:lpakaﬁ
kwa gharama ya Sh milioni 321 3 na
- ulifunguliwa rasmi Oktoba 16, 2018,
Alisena tangu mradi huo uanze
kufanya kazi, jumla ya ng'ombe
34,855, mbuzi na kondoo 5,508
wameingia mnadani hapo na Sh
milioni 4289 zimekusanywa kama
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GANO WA TANZANIA
LIMO NA MIFUGO

_—— HUSUUTEUZIWA
LA WA ELIMU NA

yA UVUVI (FETA).

gendo kuwa Mwenyekiti wa
ya Uvuvi (FETA)Waziri
mashimba Mashauri Ndaki,Kwa
| ya Sheria ya Wakala za Serikali (The executive
bt 45 ikisomwa pamoja na marejeo
Kuanzisha Wakala wa Serikali
Tangazo la Serikali.
Bodi ya Ush,q{uifﬁ%
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teua wafuatao kuwa wajumbe wa
Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA)
1. Profesa Zackaria Samwel Masanyiwa;

2. Dkt.Modesta Medard Ntara,
| 3. BibiPrisca Jovin Ngonyani;na
' 4. Dkt.Robert Jeremiah Kayanda.

ka 2009 Na Amri ya
na Mafunzo ya U

e 29 Machi, 2021. Katibu Mkuu

Uteuzi huu ni wa miaka mitatu kuanzia tareh
-Sekta ya Uvuvi inawapongeza

na Menejimenti ya Wizara ya Mifugo na Uvuvi
Mwenyekiti na Wajumbe kwa Uteuzi huu.

Dkt.Rashid A.Tamatamah
KATIBU MKUU-UVUVI
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-AMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MIFUGO NAUVUVI

YAH: TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UTEUZI WA BODI YA USHAURI YA - )
WAKALA WA ELIMU NA MAFUNZO YA UVUVI (FETA) e

Kufuatia uteuzi wa Dkt. Blandina Robert Lugendo kuwa MWE'WE""“ wa B“'d'
va Ushaur ya Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA). Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Mheshimiwa, Mashimba Mashauri Ndaki, kwa mamlaka aliyonayo chini ya
Sheria ya Wakala za Serikali (The Executive Agencies Act) ya mwaka 1997 Sura ya 245
Ikisomwa pamoja na marejeo yake ya mwaka 2009, na Amri ya Rais ya Kuanzisha
Wakala wa Serikali (Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi) ya mwaka 2011, Tangazo

la Serikali Na. 356/2011, amewateua wafuatao kuwa Wajumbe wa. Bodi ya Ushaun ya
Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA);

Profesa Zackaria Samwel Masanyiwa:

Dkt Modesta Medard Ntara:

Bibi Prisca-Jovin Ngonyani; na, .
Dkt. Robert Jeremiah Kayanda. ' |
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Uteuzu huu ni wa miaka' mitatu kuanzia tarehe 29 Machl 202}1« Kaﬂbu Mkuu nﬂ

Menejimenti ya Wizara ya Mifugo na Uvuvi - Sekla ya Uvuvi | Iﬂawap-pnggza Mwe
. na Wajumbe kwa Uteuzi huu. . L gt ny

Dkt Rashid A Tamatamah, i . =74 oo " &t
KATIBU MKUU - UVUVL -0 0
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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI

Habari Leo UK 4 m

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UTEUZIWA BODI YA USHAURI
YA WAKALA WA ELIMU NA MAFUNZO YA UVUVI(FETA)

Kufuatia uteuzi wa Dkt. Blandina Robert Lugendo kuwa Mwenyekiti
wa Bodiya Ushauri ya Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA). Waziri wa
Mifugo na Uvuvi, Mheshimiwa, Mashimba Mashauri Ndaki, kwa mamlaka
aliyonayo chini ya Sheria ya Wakala za Serikali (The Executive Agencies Act) ya mwaka
1997 Sura ya 245 ikisomwa pamoja na marejeo yake ya mwaka 2009, na Amri
ya Rais ya Kuanzisha Wakala wa Serikali (Wakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi) ya
mwaka 2011,Tangazo la Serikali Na. 356/2011,amewateua wafuatao kuwa Wajumbe
wa Bodi ya Ushauri yaWakala wa Elimu na Mafunzo ya Uvuvi (FETA);

1. Profesa Zackaria Samwel Masanyiwa;
2. Dkt Modesta Medardetara;

- 3. Bibi Prisca Jovin Ngonyani; na,
4. Dkt. Robert Jeremiah Kayanda,

Uteuzi huu wa miaka mitatu kuanzia tarehe 29 Machi, 2021 Katiby

Mkuu na Menejimenti ya Wizara ya Mifugo na Uvuvi-Sekta ya Uvuvi
inawapongeza Mwenyekiti na Wajumbe kwa Uteyzi huu,

Dkt. Rashid A.Tamatamah
. KATIBU MKUU - uvuv)
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